วันนี้เว็บไซต์สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 (www.thaitv3.com) ได้โดนแฮกเกอร์กลุ่ม Unlimited Hack Team ทำการแฮ็กหน้าเว็บไซต์หน้าแรก แล้วเปลี่ยนแบนเนอร์ด้านบนว่า ‘เหนือเมฆข้าอยู่ไหน’
โดยแฮกเกอร์กลุ่มนี้ได้โพสต์ข้อความลงใน Facebook page ของกลุ่มด้วยว่า อยากได้ความจริงงว่าทำไมจึงแบนละครเรื่องเหนือเมฆ ครับ
และขณะนี้เว็บไซต์ของช่อง 3 ได้กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว
ที่มา Unlimited Hack Team
![](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2016/04/whatphone-logo2-3.png)